การสร้าง e-book ด้วยโปรแกรม Flip PDF Professional
รายละเอียดหลักสูตร

วิทยากร : นายศรายุทธ เริงชัยภูมิ  สำนักคอมพิวเตอร์

  1.  การออกแบบ ด้วย Powerpoint
  2.  การนำไฟล์ เข้าโปรแกรม Flip PDF
  3.  การแทรกลิงค์ เพื่อเชื่อมโยงแต่ละหน้า
  4.  การแทรกลิงค์ไปยังเว็ปไซต์
  5.  การแทรกลิงค์ Youtube
  6.  การสร้างปุ่ม Button โดยใช้รูปภาพ
  7.  การแทรกวิดีโอ
  8.  การแทรกเสียงเพลง
  9.  การแทรกรูปภาพเพื่อเชื่อมโยงไปยังเว็ปไซต์

 


เป้าหมาย

อาจารย์


คุณสมบัติผู้เข้าอบรม

สามารถใช้งานคอมพิวเตอร์เบื้องต้นได้


วันอบรม

พุธ ที่ 31 มกราคม 2561


เวลาอบรม

13.00 - 16.30 น.


สถานที่อบรม

27.01.01 (ห้อง IT LEARNING CENTER)


ค่าลงทะเบียน

ฟรี




 
รายชื่อผู้ลงทะเบียน
ลำดับชื่อ-นามสกุลหน่วยงานสถานะ
1   นางเบญจมาศ อภิสิทธิ์ภิญโญ การบัญชี    ฟรีค่าลงทะเบียน
2   นางสาวธิดานุช พุทธสิมมา วิทยาการคอมพิวเตอร์    ฟรีค่าลงทะเบียน
3   นางวนิดา นเรธรณ์ สารสนเทศศาสตร์และบรรณารักษศาสตร์    ฟรีค่าลงทะเบียน
4   นายศิววิชญ์ จั้นอรัญ คอมพิวเตอร์ธุรกิจ    ฟรีค่าลงทะเบียน
5   นายปริญญา เชิดเกียรติพล คณะเทคโนโลยีอุตสาหกรรม    ฟรีค่าลงทะเบียน
6   นางศุภชานันท์ วนภู คอมพิวเตอร์ธุรกิจ    ฟรีค่าลงทะเบียน
7   นายมานิตย์ อรรคชาติ พุทธศาสนศึกษา    ฟรีค่าลงทะเบียน
8   นายวรฤทธิ์ กอปรสิริพัฒน์ คอมพิวเตอร์ศึกษา    ฟรีค่าลงทะเบียน
9   นายจิระพงษ์ พนาวงศ์ คอมพิวเตอร์ธุรกิจ    ฟรีค่าลงทะเบียน
10   นายไพโรจน์ พุทธโอวาท เทคโนโลยีเซรามิกส์    ฟรีค่าลงทะเบียน
11   นางปิยะธิดา กุศลรัตน์ ชีววิทยา    ฟรีค่าลงทะเบียน
12   นางสาววนิดา ชูหมื่นไวย เคมี    ฟรีค่าลงทะเบียน
13   นางสาวสาวิตรี พิพิธกุล คอมพิวเตอร์ศึกษา    ฟรีค่าลงทะเบียน
14   นายชน ยี่นาง เทคโนโลยีเซรามิกส์    ฟรีค่าลงทะเบียน
15   นายดุริวัฒน์ ตาไธสง เทคโนโลยีเซรามิกส์    ฟรีค่าลงทะเบียน
16   นายชัยศิริ หลวงแนม เทคโนโลยีเซรามิกส์    ฟรีค่าลงทะเบียน
17   นายเกรียงไกร ดวงขจร เทคโนโลยีเซรามิกส์    ฟรีค่าลงทะเบียน
18   นางสาวลักษมี โขมโนทัย คอมพิวเตอร์ธุรกิจ    ฟรีค่าลงทะเบียน
19   นางสุธาสินี หาญชนะ ดนตรี    ฟรีค่าลงทะเบียน
20   นางสาวเพ็ญศรี อมรศิลปชัย คอมพิวเตอร์ศึกษา    ฟรีค่าลงทะเบียน
21   นางสาวขวัญใจ ดีจริง คอมพิวเตอร์ศึกษา    ฟรีค่าลงทะเบียน
22   นายฉัฐระพี โพธิ์ปิติกุล คอมพิวเตอร์ศึกษา    ฟรีค่าลงทะเบียน
23   นายอมรชัย ใจซื่อกุล คอมพิวเตอร์ศึกษา    ฟรีค่าลงทะเบียน
24   นางสาวปิยสุดา เทพนอก ชีววิทยา    ฟรีค่าลงทะเบียน
25   นางสาวแววดาว ดาทอง ชีววิทยา    ฟรีค่าลงทะเบียน
26   นางสาวณัฐญาพร ดอกจันทร์ คณะมนุษยศาสตร์และสังคมศาสตร์    ฟรีค่าลงทะเบียน
27   นางวิภานุ รักใหม่ ชีววิทยา    ฟรีค่าลงทะเบียน
28   นางสาวศรีนวล ตันสุวรรณ ชีววิทยา    ฟรีค่าลงทะเบียน
29   นายขินวัชร นิลเนตร คณะมนุษยศาสตร์และสังคมศาสตร์    ฟรีค่าลงทะเบียน
30   นายอ่อนลมี กมลอินทร์ เทคโนโลยีเซรามิกส์    ฟรีค่าลงทะเบียน
31   นายต้อง พันธ์งาม สังคมศึกษา    ฟรีค่าลงทะเบียน
32   นางสาวผุสดี พรหมประสิทธิ์ ชีววิทยา    ฟรีค่าลงทะเบียน
33   นางสาวพันธ์ทิพย์ ตันอร่าม ชีววิทยา    ฟรีค่าลงทะเบียน
34   นางสาววรลักษณ์ สมบูรณืนาดี อาชีวอนามัยและความปลอดภัย    ฟรีค่าลงทะเบียน
35   นางสาววิภาวี พูลทวี การจัดการ    ฟรีค่าลงทะเบียน
36   นางสาวสุวภัทร ทำสวน สารสนเทศศาสตร์และบรรณารักษศาสตร์    ฟรีค่าลงทะเบียน
37   นางรุ่งรัตน์ ศรีอำนวย การศึกษาพิเศษ-ภาษาไทย    ฟรีค่าลงทะเบียน
38   นายฐิติวัสส์ กาญจนพิมาย อุตสาหกรรมศึกษา    ฟรีค่าลงทะเบียน
39   นางเพ็ญสุดา จิโนการ การศึกษาพิเศษ-ภาษาไทย    ฟรีค่าลงทะเบียน
40   นางสาวภัคภร ขันกสิกรรม คณะครุศาสตร์    ฟรีค่าลงทะเบียน
41   นางเฉลิมศรี จอกทอง ภาษาอังกฤษ    ฟรีค่าลงทะเบียน
42   นาย จตุพล จันทร์ทิพย์ หลักสูตรเคมี    ฟรีค่าลงทะเบียน
43   นางสายฝน อาชนะชัย คอห์นฮอร์สต์ หลักสูตรเคมี    ฟรีค่าลงทะเบียน
44   นางสาวเบญจภัค จงหมื่นไวย์ คณะวิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี    ฟรีค่าลงทะเบียน
45   นางสาวศันสนีย์ เลี้ยงพานิชย์ คณะวิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี    ฟรีค่าลงทะเบียน
46   นางสายสุนีย์ จับโจร คณะวิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี    ฟรีค่าลงทะเบียน
47   ผศ.พนิตนันท์ อุดมทรพัย์ สารสนเทศศาสตร์ฯ    ฟรีค่าลงทะเบียน
48   ภัคภร ขันกสิกรรม การศึกษาพิเศษ    ฟรีค่าลงทะเบียน
49   นายศราวุธ พิสุตปัญญาทร คณะเทคโนโลยีอุตสาหกรรม    ฟรีค่าลงทะเบียน
50   นายยศพร การงาน คณะวิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี    ฟรีค่าลงทะเบียน
51   สพ.ญ.พิมพ์ชนก โล่ห์ทองคำ หลักสูตรวิชาเทคนิคการสัตวแพทย์ คณะวิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี    ฟรีค่าลงทะเบียน
52   นางพัชรี ศรีกุตา การพัฒนาสุขภาพชุมชน    ฟรีค่าลงทะเบียน
53   ฐิติมา โพธิ์ชัย สาธารณสุขชุมชน    ฟรีค่าลงทะเบียน
54   นายธานี จงยัง รัฐประศาสนศาสตร์    ฟรีค่าลงทะเบียน
55   อ.ภัคภร ขันกสิกรรม สาขาการศึกษาพิเศษ    ฟรีค่าลงทะเบียน
56   อาจารย์โสฬส ประสิทธิ์นอก สังคมศึกษา    ฟรีค่าลงทะเบียน
57   อ.วิภาวัลย์ เชาวน์สุจริต วิทยาศาสตร์การกีฬาและการออกกำลังกาย    ฟรีค่าลงทะเบียน
58   อ.ประภานุช ถีสูงเนิน วิทยาการคอมพิวเตอร์    ฟรีค่าลงทะเบียน
59   นริศ มิ่งโมรา คอมพิวเตอร์ธุรกิจ    ฟรีค่าลงทะเบียน
60   นายธีรศักดิ์ สังข์ศรี คอมพิวเตอร์ธุรกิจ    ฟรีค่าลงทะเบียน
61   อ.อภิสิทธิ์ เดิมสันเทียะ คอมพิวเตอร์ธุรกิจ    ฟรีค่าลงทะเบียน
62   ผศ.บุษกร จันท์เทวนุมาส สารสนเทศศาสตร์และบรรณารักษศาสตร์    ฟรีค่าลงทะเบียน
63   ณัฐวรรณ วิมลพล โรงเรียน    ฟรีค่าลงทะเบียน
64   นางสาวเจนจีรา อักษรพิมพ์ คอมพิวเตอร์ธุรกิจ    ฟรีค่าลงทะเบียน
หลักสูตรอาจารย์

หลักสูตรบุคลากร

หลักสูตรนักศึกษา

หลักสูตรอื่นๆ

หลักสูตรบุคลากรภายนอก


©2015 COMPUTER CENTER

 ติดต่อสอบถามได้ที่ งานฝึกอบรมและบริการวิชาการ

 งานฝึกอบรมและบริการวิชาการ สำนักคอมพิวเตอร์
(อาคารบูรณวิทยาการ ตึก 27 ชั้น 2 ห้อง 27.02.01)

 โทรศัพท์  044-009-009_ต่อ _2723

 ©2015 ITtrain All rights reserved

165,494